ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนปากกา.........วัยรุ่น  (อ่าน 18190 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tora (เสือ)

• โพเซดอน
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001055559658
    • Tora Custom Knives
ปืนปากกา.........วัยรุ่น
« เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 00:22:29 »
 ;D คิดอย่างไรครับ สำหรับเรื่องนี้
ผมอยู่ศรีราชา วัยรุ่นส่วนใหญ่ใช้อาวุธเป็นปืนปากกา
เวลาใช้ก็เหมือนคนบ้า.............อยู่ๆซัดตูมเลยครับ
เหมือนข่าวที่เจอบ่อยๆที่ อ.บางละมุง ชลบุรี

บางที่การใช้ชีวิตปกติจะไ่ม่ได้เกี่ยวข้องกับเด็กพวกนี้อยู่แล้ว
แต่บางอาชีพก็หลีกเลี่ยงไม่ได้
วันดีคืนดีรถเฉี่ยวชนกับเด็กพวกนี้ ก็พาลโยงเข้าไปเกี่ยวด้วย

สำหรับระยะยิงไม่เกิน 4 - 5 เมตร หากรู้ตัว คิดว่าป้องกันได้มั๊ยครับ ;D
''อยากได้รับเกียรติจากผู้อื่น ก็ควรที่จะรู้จักให้เกียรติผู้อื่นก่อน''

ออฟไลน์ -=HoTBoY=-

• แม่ย่านาง
Re: ปืนปากกา.........วัยรุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 00:35:04 »
น่ากลัวครับเด็กสมัยนี้ ปืนหรืออาวุธหากันง่าย แต่บางทีก็ขาดสติ หรือวุฒิภาวะที่จะรู้จักควบคุมการใช้
บดจะยิงกันก็ยิงกันสะง่ายๆ ดีว่าที่แถวบ้านผมไม่ค่อยเห็นมี ปืนปากกามีแต่ 11 มม.ตามวิถีเมืองเพชร :D

4 -5  เมตรหากรู้ตัวเป็นผม ก็ต้องหาที่หลบก่อนครับอย่างแรกเลย หรือหาอะไรขว้างใส่แล้วหลบ ถ้ายิงไม่ถูก ก็อาจจะเป็นโอกาสของเราให้สู้ หรือวิ่งหนี แล้วแต่สถานะการณะครับผมว่า :)

ออฟไลน์ blackcode (เก่ง)

• แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 00:45:09 »
บ้านผมก็อยู่ศรีราชาครับพี่ ส่วนเด็กแว๊น ก็มีเยอะ ทั้ง เด็กนาพร้าว เด็กหนองยายบู่ เด็กบ้านไร่ เด็กบ้านใน เด็กหนองค้อ เด็กบางพระ เด็กอ่าวฯ เด็กเครือฯ พวกนี้หาซื้อปืนได้ง่ายจากพวกร้านแต่งรถมอเตอร์ไซด์ครับ เพราะร้านมอเตอร์ไซด์จะไปติดต่อโรงกลึงอีกที ทำออกขายที ก็ ตั้งแต่ เกือบพัน ขึ้นไป ลงทุนไม่ถึง 100 ทำรวดเร็วมาก หาเศษ ST 4" - 6" ก็ทำได้แล้ว ส่วนระยะยิง ต้องยิงระยะประชิด เท่านั้น ถึงจะมีประสิทธิภาพ ทางที่ดี อย่าออกไปไหนตอนกลางคืน ถ้าจำเป็นก็ พกมีดติดตัวไป หรือไม่ก็พกม้าเหล็กซักตัว แต่ต้องเนียนๆ เดี๋ยวจะเจอตำรวจ และ ไม่ใช่แค่เด็กแว๊นบ้านเราเท่านั้นนะครับ ตอนนี้ศรีราชา มีการชิงทรัพย์เกือบทุกวัน  [yociexp49] ตอนกลางคืน ถึง ช่วงเช้ามืด เป็นช่วงอันตรายมาก ส่วนเด็กแว๊น ก็มีกันตั้งแต่ 10 คัน - เกือบ 50 คันได้ ถ้ามันรวมกันครบนะ บางทีมันออกจากบ้านไม่ได้แม่มันไม่ให้ออกก็ไม่ถึง  [yociexp45]  [hbiggrin]  [yociexp38]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2010, 18:37:13 โดย blackcode »
วันนี้ เรายังมีลมหายใจ

• แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 00:49:17 »
บ้านผมก็อยู่ศรีราชาครับพี่ ส่วนเด็กแว๊น ก็มีเยอะ ทั้ง เด็กนาพร้าว เด็กหนองยายบู่ เด็กบ้านไร่ เด็กบ้านใน เด็กหนองค้อ เด็กบางพระ เด็กอ่าวฯ เด็กเครือฯ พวกนี้หาซื้อปืนได้ง่ายจากพวกร้านแต่งรถมอเตอร์ไซด์ครับ เพราะร้านมอเตอร์ไซด์จะไปติดต่อโรงกลึงอีกที ทำออกขายที ก็ ตั้งแต่ เกือบพัน ขึ้นไป ลงทุนไม่ถึง 100 ทำรวดเร็วมาก หาเศษ ST 4" - 6" ก็ทำได้แล้ว ส่วนระยะยิง ต้องยิงระยะประชิด เท่านั้น ถึงจะมีประสิทธิภาพ ทางที่ดี อย่าออกไปไหนตอนกลางคืน ถ้าจำเป็นก็ พกมีดติดตัวไป เพราะ ไม่ใช่แค่เด็กแว๊นบ้านเราเท่านั้นนะครับ ตอนนี้ศรีราชา มีการชิงทรัพย์เกือบทุกวัน  [yociexp49] ตอนกลางคืน ถึง ช่วงเช้ามืด เป็นช่วงอันตรายมาก เด็กแว๊น ก็มีกันตั้งแต่ 10 คัน - เกือบ 50 คันได้ ถ้ามันรวมกันครบนะ บางทีมันออกจากบ้านไม่ได้แม่มันไม่ให้ออกก็ไม่ถึง  [yociexp45]
อ่านแล้วน่ากลัวแทนคนทั่วๆไปจังเลยครับ วันดีคืนดีไปเจอพวกนี้คงอันตรายน่าดู
ส่วนเรื่องปืนปากกา มันถูกและทำกันง่ายขนาดนั้นเลยหลอครับ ??? เคยเห็นแต่ตามข่าวกับในหนัง ยังไม่เคยเห็นของจริง

• แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 00:58:04 »
บ้านผมก็อยู่ศรีราชาครับพี่ ส่วนเด็กแว๊น ก็มีเยอะ ทั้ง เด็กนาพร้าว เด็กหนองยายบู่ เด็กบ้านไร่ เด็กบ้านใน เด็กหนองค้อ เด็กบางพระ เด็กอ่าวฯ เด็กเครือฯ พวกนี้หาซื้อปืนได้ง่ายจากพวกร้านแต่งรถมอเตอร์ไซด์ครับ เพราะร้านมอเตอร์ไซด์จะไปติดต่อโรงกลึงอีกที ทำออกขายที ก็ ตั้งแต่ เกือบพัน ขึ้นไป ลงทุนไม่ถึง 100 ทำรวดเร็วมาก หาเศษ ST 4" - 6" ก็ทำได้แล้ว ส่วนระยะยิง ต้องยิงระยะประชิด เท่านั้น ถึงจะมีประสิทธิภาพ ทางที่ดี อย่าออกไปไหนตอนกลางคืน ถ้าจำเป็นก็ พกมีดติดตัวไป เพราะ ไม่ใช่แค่เด็กแว๊นบ้านเราเท่านั้นนะครับ ตอนนี้ศรีราชา มีการชิงทรัพย์เกือบทุกวัน  [yociexp49] ตอนกลางคืน ถึง ช่วงเช้ามืด เป็นช่วงอันตรายมาก เด็กแว๊น ก็มีกันตั้งแต่ 10 คัน - เกือบ 50 คันได้ ถ้ามันรวมกันครบนะ บางทีมันออกจากบ้านไม่ได้แม่มันไม่ให้ออกก็ไม่ถึง  [yociexp45]
อ่านแล้วน่ากลัวแทนคนทั่วๆไปจังเลยครับ วันดีคืนดีไปเจอพวกนี้คงอันตรายน่าดู
ส่วนเรื่องปืนปากกา มันถูกและทำกันง่ายขนาดนั้นเลยหลอครับ ??? เคยเห็นแต่ตามข่าวกับในหนัง ยังไม่เคยเห็นของจริง
Youtube ยังมีสอนทำปืนปากกาเลยครับ แต่ไม่ชี้เป้านะครับ  [yociexp45]

• แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 01:00:35 »
หะๆอย่าชี้เลยครับ เดี๋ยวจะมีคนคิดอยากจะไปทำ
แค่แอบสงสัยเฉยๆ หะๆ ทำไมใน Youtube ฝรั่งทำกันเยอะจังเมืองนอกมันไม่ผิดกฏหมายหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2010, 01:10:56 โดย -=HoTBoY=- »

ออฟไลน์ ช้าง

• SemperFi
  • โพเซดอน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 01:07:55 »
วิ่งเฉียงออกครับ อย่าเป็นเป้านิ่ง

• แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 01:14:06 »
หะๆอย่าชี้เลยครับ เดี๋ยวจะมีคนคิดอยากจะไปทำ
แค่แอบสงสัยเฉยๆ หะๆ ทำไมใน Youtube ฝรั่งทำกันเยอะจังเมืองนอกมันไม่ผิดกฏหมายหรือครับ
ไม่ผิดครับผม ถึงขนาดกฎหมายห้ามพกพาหรือมีอาวุธปืน ยังโดนยกเลิกเลยครับผม สมชื่อกับเมือง คาวบอย

ออฟไลน์ aphiratsan

• กัปตัน
    • aphiratsan
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 11:19:00 »
ปืนปากกาไม่มีเกลียวครับ หัวกระสุนที่ออกจากลำกล้องสะเปะสะปะมาก
ห่างสัก 5 เมตร กระสุนก็เอาข้างเข้าเป้าแล้ว หากเกิดเหตุ อยู่ห่างไว้ก่อนครับ
เลียงได้เลี่ยงเลย มีเรื่องไปก็ไม่ได้ตังค์ ไม่คุ้มครับ

ด้วยความเคารพ
พิทักษ์อาณา รักษาชายแดน

ออนไลน์ Relax-ops

• โพเซดอน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 11:53:30 »
คุณเสือ...มาแรงจัง ;D
ต้องขอโทษแทนตำรวจดี ๆ ในศรี'ชาด้วยนะครับ...แต่ยังงัยก็ต้องเห็นใจประชาชนคนสุจริตที่ต้องอยู่อย่างหวาดระแวงด้วยเถิด :'(
บางวันกลับบ้านเกิดตัวเองแท้ ๆ เจอมอไซค์แว้น...ยังปรี๊ด ๆ หากเหยียบไปกลัวจะเป็นหลานตรูเองนี่หว่า ;D
visitors can't see pics , please register or login
 &visitors can't see pics , please register or login

จ ง ใ ช้ อ า วุ ธ อ ย่ า ง มี ส ติ

ออฟไลน์ Tora (เสือ)

• โพเซดอน
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001055559658
    • Tora Custom Knives
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 18:08:05 »
ต้องขอโทษแทนตำรวจดี ๆ ในศรี'ชาด้วยนะครับ...แต่ยังงัยก็ต้องเห็นใจประชาชนคนสุจริตที่ต้องอยู่อย่างหวาดระแวงด้วยเถิด :'(
บางวันกลับบ้านเกิดตัวเองแท้ ๆ เจอมอไซค์แว้น...ยังปรี๊ด ๆ หากเหยียบไปกลัวจะเป็นหลานตรูเองนี่หว่า ;D
ของผมไม่พาดพิงถึงพี่ๆตำรวจครับ เพราะหลายๆท่านที่ผมรู้จักก็เป็นตำรวจที่ดีมาก ;D

เพียงแต่อยากทราบว่าหากเกิดสถานะการณ์แบบนั้นจะทำอย่างไรดี
งานที่ผมทำ มีโอกาสขัดแย้งกับวัยรุ่นแบบนี้เยอะครับ ;D

ครั้นจะแลกก็คงไม่คุ้มเสีย............................................
แต่หาก ที่ระยะเกิน 5 เมตรแล้วไม่อันตรายมาก ผมจะได้ทิ้งระยะไว้ครับ ;D
''อยากได้รับเกียรติจากผู้อื่น ก็ควรที่จะรู้จักให้เกียรติผู้อื่นก่อน''

ออฟไลน์ โจ้ JOEdogtag

• obbza my love
  • โพเซดอน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 18:23:14 »
อยากได้ปืนปากกาสักอันจัง...มอเตอร์ไซด์ก็มีแล้ว...ให้อ๊อบซ่าเป็นสก๊อย...แล้วจะได้ออกไปแว๊นนนนบ้าง... ;D
The Integrated Fighting Solutions System

Don't be a victim,strike back!

081 488 8272

JDT Joe Defensive Tactics
http://www.facebook.com/pages/JDT-Joe-Defensive-Tactics/303915109685987

ออนไลน์ Relax-ops

• โพเซดอน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 18:28:32 »
ของผมไม่พาดพิงถึงพี่ๆตำรวจครับ เพราะหลายๆท่านที่ผมรู้จักก็เป็นตำรวจที่ดีมาก ;D

เพียงแต่อยากทราบว่าหากเกิดสถานะการณ์แบบนั้นจะทำอย่างไรดี
งานที่ผมทำ มีโอกาสขัดแย้งกับวัยรุ่นแบบนี้เยอะครับ ;D

ครั้นจะแลกก็คงไม่คุ้มเสีย............................................
แต่หาก ที่ระยะเกิน 5 เมตรแล้วไม่อันตรายมาก ผมจะได้ทิ้งระยะไว้ครับ ;D

อ้าว...อ่านเพลินไปหน่อย ไม่ใช่คุณเสือนี่...กลายเป็นคุณเก่งซะงั้น ขออภัยที่พลาดพิงไม่ได้ดูละเอียด ;D
visitors can't see pics , please register or login
 &visitors can't see pics , please register or login

จ ง ใ ช้ อ า วุ ธ อ ย่ า ง มี ส ติ

ออฟไลน์ Popoing

• โพเซดอน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 18:31:49 »
อ่านแล้วกลุ้มจัง :(
If I die tomorrow ,I'd be all right ,Because I believe That after we're gone "The spirit carries on"

• แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 18:36:50 »
พูดแรงไปอ่ะป่าวเนี่ยเรา หุหุ ลบดีกว่า เดี๋ยวเป็นเรื่อง อิอิ  :o :o

• โพเซดอน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 18:38:19 »
อยากได้ปืนปากกาสักอันจัง...มอเตอร์ไซด์ก็มีแล้ว...ให้อ๊อบซ่าเป็นสก๊อย...แล้วจะได้ออกไปแว๊นนนนบ้าง... ;D

อ่านแล้วกลุ้มจัง :(

อ้าว...อ้าววววว...หมายความว่าไงครับเนี่ยยยย...

ว่าอ๊อบว่าอายุเกินแถมอ้วนเป็นสก๊อยไม่ได้ใช่มั๊ย...โกรธนะเนี่ยยยย...

;D ;D ;D
The Integrated Fighting Solutions System

Don't be a victim,strike back!

http://www.facebook.com/pages/JDT-Joe-Defensive-Tactics/303915109685987

• แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 18:42:38 »

รถพี่โจ้อ่ะป่าวครับ

ปืนปากการะดับไฮโซ กลึงเนี๊ยบๆ ให้พี่อ๊อบพก  [hlovely]

• โพเซดอน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 18:46:47 »
ดูท่าจะหนักเอาเรื่องเลยนะครับนั่น...

ส่วนรถ...หรูมากๆเลย...

ออฟไลน์ Popoing

• โพเซดอน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 19:00:15 »
เปล่าคร้าบพี่โจ้ :'( เดี๋ยวผมซวยไปด้วย ;D หมายถึงพวกที่ทำปืนออกมาขายให้วัยรุ่นโดยไม่คิดต่างหากครับพี่ไม่น่าเชื่อว่าจะทำได้...แต่ก็ทำ ผมก็เลยกลุ่มคร้าบบบ 
If I die tomorrow ,I'd be all right ,Because I believe That after we're gone "The spirit carries on"

• โพเซดอน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 19:11:35 »
เปล่าคร้าบพี่โจ้ เดี๋ยวผมซวยไปด้วย ;D

อ่ะๆ...ไม่ทันแล้วล่ะ...

แต่เอ...หรือว่าผมจะโดนคนเดียวหว่า...ชักไม่แน่ใจแล้วแฮะ...

;D

ออฟไลน์ ลุงตุ้ย

• โพเซดอน
  • คนรักJEEPภาค7 HS7AZI
    • http://www.facebook.com/tawatchai.eaitakul
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 21:56:38 »
 ;D แถวๆบ้านเคยเห็นมีแต่ แป๊ปเคาะยางรถสิบล้อครับแต่บรรจุลูก9. OO BUCK ปล่อยที่หนึ่ง สนั่นเลยครับ หลบยากด้วย...5555
มูลนิธิอนุรักษ์ป่าตะวันตก[FWFCC]  http://www.thungyai.org/

ออฟไลน์ chaiwatinov

• ต้นหน
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 22:23:21 »
;D แถวๆบ้านเคยเห็นมีแต่ แป๊ปเคาะยางรถสิบล้อครับแต่บรรจุลูก9. OO BUCK ปล่อยที่หนึ่ง สนั่นเลยครับ หลบยากด้วย...5555
อันนี้หวังผลหมู่เลย แต่น่าจะยิงได้ครั้งเดียวข้อมือคนยิงพังก่อนแน่ๆ    ;D
อยากมีแบบถูกกฎหมายไว้เล่นสักกระบอก   ;D ;D ;D

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2010, 22:32:08 โดย chaiwatinov »
ลอยนาวา ร่ำสุรากลางพายุ