ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนปากกา.........วัยรุ่น  (อ่าน 18852 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfysaran

• ต้นหน
Re: ปืนปากกา.........วัยรุ่น
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 00:38:25 »
อยากได้ปืนปากกาสักอันจัง...มอเตอร์ไซด์ก็มีแล้ว...ให้อ๊อบซ่าเป็นสก๊อย...แล้วจะได้ออกไปแว๊นนนนบ้าง... ;D

ไว้ไปแว็นกันนะครับพี่โจ้ ;D

ออฟไลน์ โจ้ JOEdogtag

• obbza my love
  • โพเซดอน
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 00:58:26 »
อยากได้ปืนปากกาสักอันจัง...มอเตอร์ไซด์ก็มีแล้ว...ให้อ๊อบซ่าเป็นสก๊อย...แล้วจะได้ออกไปแว๊นนนนบ้าง... ;D

ไว้ไปแว็นกันนะครับพี่โจ้ ;D

พวกเด็กแว๊นมันเยอะอยู่นา...

หน้าที่เก็บแว๊นเป็นของกอล์ฟ...

ส่วนผมเดี๋ยวพาพวกเราไปช่วย....

....

...เก็บสก๊อยเองครับ... ;D
The Integrated Fighting Solutions System

Don't be a victim,strike back!

081 488 8272

JDT Joe Defensive Tactics
http://www.facebook.com/pages/JDT-Joe-Defensive-Tactics/303915109685987

ออฟไลน์ -=HoTBoY=-

• แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 01:02:55 »
ตั้งแก๊งเด็กแว้นกันสะแล้ว  ;D

visitors can't see pics , please register or login

ออฟไลน์ blackcode (เก่ง)

• แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 01:07:45 »
;D แถวๆบ้านเคยเห็นมีแต่ แป๊ปเคาะยางรถสิบล้อครับแต่บรรจุลูก9. OO BUCK ปล่อยที่หนึ่ง สนั่นเลยครับ หลบยากด้วย...5555
อันนี้หวังผลหมู่เลย แต่น่าจะยิงได้ครั้งเดียวข้อมือคนยิงพังก่อนแน่ๆ    ;D
อยากมีแบบถูกกฎหมายไว้เล่นสักกระบอก   ;D ;D ;D
ปืนระดับตำนาน อีโบ๊ะ อุทัย หุหุ ช่างอะไรหรือครับผม
วันนี้ เรายังมีลมหายใจ

ออฟไลน์ GOGGLE

• K.I.S.S.
  • โพเซดอน
  • อนิจจัง...ทุกขัง...อนัตตา...
    • facebook.com/wongsaphila
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 02:37:02 »
น่ากลัวครับเด็กสมัยนี้ ปืนหรืออาวุธหากันง่าย แต่บางทีก็ขาดสติ หรือวุฒิภาวะที่จะรู้จักควบคุมการใช้
บดจะยิงกันก็ยิงกันสะง่ายๆ ดีว่าที่แถวบ้านผมไม่ค่อยเห็นมี ปืนปากกามีแต่ 11 มม.ตามวิถีเมืองเพชร :D

4 -5  เมตรหากรู้ตัวเป็นผม ก็ต้องหาที่หลบก่อนครับอย่างแรกเลย หรือหาอะไรขว้างใส่แล้วหลบ ถ้ายิงไม่ถูก ก็อาจจะเป็นโอกาสของเราให้สู้ หรือวิ่งหนี แล้วแต่สถานะการณะครับผมว่า :)

ที่กรุงเทพฯ มีขนาด .22 ด้วยครับ ขนาดเล็กพกซ่อนง่าย น่ากลัวจังฮิ
ทำให้ได้ แล้วก็ง่ายที่สุด

ออฟไลน์ kazama

• โพเซดอน
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 16:29:04 »
ปืนปากกาขนาด.22 ระยะเมตรสองเมตรขึ้นไปมีค่าไม่ต่างกับหนังสติ๊กดีๆนี่เองครับ ;D

อีโบ๊ะ  หรือ11 น่ากลัวกว่าเยอะเลยครับ  ทั้งจะโดน  ทั้งจะยิงเองถ้าเก่าๆ.......เคยเห็นคนยิง  ก่อนยิงต้องวิ่งไปหลบหลังเสา  เอาปืนออกมาข้างหน้าแล้วค่อยกด  ถ้าผมเป็นฝ่ายตรงข้ามมัน  คงขำกลิ้งให้มันยิงตายอยู่ตรงนั้นอ่ะ ;D

ออฟไลน์ ลุงตุ้ย

• โพเซดอน
  • คนรักJEEPภาค7 HS7AZI
    • http://www.facebook.com/tawatchai.eaitakul
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 22:31:22 »
;D แถวๆบ้านเคยเห็นมีแต่ แป๊ปเคาะยางรถสิบล้อครับแต่บรรจุลูก9. OO BUCK ปล่อยที่หนึ่ง สนั่นเลยครับ หลบยากด้วย...5555
อันนี้หวังผลหมู่เลย แต่น่าจะยิงได้ครั้งเดียวข้อมือคนยิงพังก่อนแน่ๆ    ;D
อยากมีแบบถูกกฎหมายไว้เล่นสักกระบอก   ;D ;D ;D
ปืนระดับตำนาน อีโบ๊ะ อุทัย หุหุ ช่างอะไรหรือครับผม
;D ไม่ทราบช่างครับ แต่มองไม่ออกครับเหมือนแป๊ปเคาะล้อรถธรรมดาที่สิงห์รถบรรทุกใช้กันครับ แต่ยิงได้ดีครับ ลำกล้องประมาณ 12" ไม่ถีบมากอย่างที่คิดครับ. ;D แต่ไม่เจอนานแล้วครับ
มูลนิธิอนุรักษ์ป่าตะวันตก[FWFCC]  http://www.thungyai.org/

ออนไลน์ Tora (เสือ)

• โพเซดอน
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001055559658
    • Tora Custom Knives
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 22:36:58 »
;D ไม่ทราบช่างครับ แต่มองไม่ออกครับเหมือนแป๊ปเคาะล้อรถธรรมดาที่สิงห์รถบรรทุกใช้กันครับ แต่ยิงได้ดีครับ ลำกล้องประมาณ 12" ไม่ถีบมากอย่างที่คิดครับ. ;D แต่ไม่เจอนานแล้วครับ
อันนี้น่าสนครับ พกไว้หว่าน
''อยากได้รับเกียรติจากผู้อื่น ก็ควรที่จะรู้จักให้เกียรติผู้อื่นก่อน''

RoninXT

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010, 15:54:29 »
อ้นตรายแฮะ ปืนปากกา ถ้าเราปามีดแลกกันจะพอสู้ได้ไหมครับ ระยะเมตร สองเมตร แบบแลกกันชม ถ้าหนีไม่ทัน

นะครับ  :)

ออฟไลน์ chaiwatinov

• ต้นหน
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010, 20:23:00 »
มีคนเคยเอามาขายเขาบอกว่ามีทะเบียนด้วยไม่รู้ว่าจดได้อย่างไร เลยไม่กล้าซื้อไว้ ถ้าสนใจบอกได้ครับ
ลอยนาวา ร่ำสุรากลางพายุ

ออฟไลน์ ช้าง

• SemperFi
  • โพเซดอน
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010, 20:33:57 »
เคยลองปาแล้วหรือยังครับ สองเมตรให้ปักนี่ไม่ใช่ง่ายๆนะครับ :)

อ้นตรายแฮะ ปืนปากกา ถ้าเราปามีดแลกกันจะพอสู้ได้ไหมครับ ระยะเมตร สองเมตร แบบแลกกันชม ถ้าหนีไม่ทัน

ออนไลน์ Tora (เสือ)

• โพเซดอน
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001055559658
    • Tora Custom Knives
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010, 22:14:13 »
มีคนเคยเอามาขายเขาบอกว่ามีทะเบียนด้วยไม่รู้ว่าจดได้อย่างไร เลยไม่กล้าซื้อไว้ ถ้าสนใจบอกได้ครับ
็Hahahahah..............อันตรายครับ.......
''อยากได้รับเกียรติจากผู้อื่น ก็ควรที่จะรู้จักให้เกียรติผู้อื่นก่อน''

RoninXT

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010, 00:47:55 »
เคยลองปาแล้วหรือยังครับ สองเมตรให้ปักนี่ไม่ใช่ง่ายๆนะครับ :)

เคยลองปาแล้วครับ แต่นานมาแล้ว ทั้งมีดขว้าง และ ชูริเคน แต่ชอบชูริเคนมากกว่า

มีดก็ถ้าใกล้ๆก็ปาไม่ยาก แต่ไกลๆยาก เอ...งั้นเราจะสู้กับปืนปากกายังไงดีละครับ   ???

ออฟไลน์ kazama

• โพเซดอน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010, 00:55:37 »

เคยลองปาแล้วครับ แต่นานมาแล้ว ทั้งมีดขว้าง และ ชูริเคน แต่ชอบชูริเคนมากกว่า

มีดก็ถ้าใกล้ๆก็ปาไม่ยาก แต่ไกลๆยาก เอ...งั้นเราจะสู้กับปืนปากกายังไงดีละครับ   ???
ต่อให้ปืนดีๆ  ถ้าไม่ใช่คนที่ฝึกมาอย่างดีแล้ว  วิ่งครับ  โอกาสที่มันจะยิงโดนเราน้อยมาก.......ถ้าไม่ใช่อีโบ๊ะหรือลูกซองนะครับ ;D

ยิ่งปืนปากกา  นัดเดียวเอง  แถมระยะทำการไม่มากด้วย  ดิ้ว ไม้หรือมีด  ในระยะก้าวเข้าหาถึงตัวน่ากลัวกว่ามากนักครับ..... :)

rsia-01

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010, 01:03:20 »

ต่อให้ปืนดีๆ  ถ้าไม่ใช่คนที่ฝึกมาอย่างดีแล้ว  วิ่งครับ  โอกาสที่มันจะยิงโดนเราน้อยมาก.......ถ้าไม่ใช่อีโบ๊ะหรือลูกซองนะครับ ;D

ยิ่งปืนปากกา  นัดเดียวเอง  แถมระยะทำการไม่มากด้วย  ดิ้ว ไม้หรือมีด  ในระยะก้าวเข้าหาถึงตัวน่ากลัวกว่ามากนักครับ..... :)
อย่าว่าแต่ปืนปากกาเลยครับ ปืน Colt Python 2.5" ในซองนอก ปลดกระดุมซอง มือกำด้าม ระยะ 5 เมตร ยังโดนชาร์จ ดิสอาร์ม ปาดด้วยมีดโฟมสามครั้งติด ลำกล้องยังไม่พ้นซองเลยครับ
นี่คือสิ่งยืนยันครับว่า มีด ดิ้ว หรือแม้แต่มือเปล่า ของคนที่ฝึกมา ในระยะที่ก้าวเข้าถึงตัว น่ากลัวกว่ามากจริงๆครับ

ออฟไลน์ chaiwatinov

• ต้นหน
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010, 01:14:59 »
ถ้าทางตรงกันข้าม อีกฝ่ายมีดเรามีปืน เอียงตัวแล้วยิงจากในซองพกนอก เลยได้ไหมครับก่อนเหนี่ยวนัดที่ 2 ครับ   ;D
ลอยนาวา ร่ำสุรากลางพายุ

ออฟไลน์ W.Prayuth(ยุตซี่)

• โพเซดอน
  • หน้าตาดี มีเวลาให้ เอาใจเก่ง
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100000571901986#!/
    • www.daiichiwaste.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010, 01:26:56 »
ถ้าทางตรงกันข้าม อีกฝ่ายมีดเรามีปืน เอียงตัวแล้วยิงจากในซองพกนอก เลยได้ไหมครับก่อนเหนี่ยวนัดที่ 2 ครับ   ;D

ซองพกในส่วนใหญ่คลุมมิดโกร่งไก น่ากลัวจะล้วงลำบากอยู่ครับ

ยังไงคิดว่าน่า Strike หรือถอยพร้อมชักปืนออกมาเพื่อสร้างระยะน่าจะดีกว่า

ต้องลองเล่นกันดูครับ ....  :)
จะดูแลและรักษาตราบเท่าลมหายใจที่มีอยู่