ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนจะโดนปล้ำครับ,,ถ้าเปนพวกพี่จะทำยังไง  (อ่าน 7463 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zniper47 (แม็ก)

• ต้นหน
    • http://www.facebook.com/maxnum.z
ขอเกริ่นก่อนนะครับว่า วันนั้นแฟนผมจะไปนัดสัมภาษณ์งาน เลยไปขอพักกับ"ตู่" เพื่อน(ผู้หญิง) ซึ่งแฟน(ผู้ชาย) ก็อยู่ด้วย ซึ่งวันรุ่งขึ้น ตู่ต้องไปทำงานแต่เช้า แต่แฟนผมไปสัมภาษณ์ ประมาณ ๑๐ โมง ซึ่งต้องอยู่กับ ไอ้พี่เรือง สอง คน   ผมเลยบอกว่า จะดีหรอ ไว้ใจเขาได้ไง แฟนผมก็บอกว่า "พี่เรืองเขาไม่ทำอะไรเค้าหรอก"(มันชื่อเรือง)  (ยอมรับว่าผมประมาทเกินไป ตั้งแต่ให้ไปพักกับเพื่อนแล้ว)

แล้วเรื่องมันเกิดครับ...วันรุ่งขึ้น ช่วงบ่ายๆ ซึ่งกำลังจะเลิกงานแล้ว แฟนผม โทมา บอกให้ผมรีบกลับห้องด่วน(ซึ่งเปนห้องของเพื่อนแฟนผม ที่แฟนผมไปหา) เสียงเขาสั่นจนผมรู้สึกได้ ถึงความผิดปกติ ผมเลยถามว่าเกิดอะไรขึ้น เขาก็จะให้ผมรีบกลับอยู่ท่าเดียวเลย ผมเริ่มรู้สึกแย่ขึ้นเลย ทำเสียงแข็งถามไปตรงๆว่า บอกมา ว่าเกิดอะไรขึ้นกันแน่ เขาเลยบอกความจริงครับว่า "พี่เรืองจะปล้ำเค้า" เท่านั้นแหล่ะครับ ผมรีบออกจาก กรม นั่งรถกลับ ในใจ คิดว่า ถ้ากลับไปถึง ตูจะไปกระทืบ มิงให้ได้เลย อะไรทำนองนี้  เวลามันนานมาก กว่าผมจะถึงห้อง ในใจก็เปนห่วง ว่ามันจะมาทำอะไรอีกรึป่าว(ตอนนี้แฟนผม ไปอยู่อีกห้องนึงแล้ว) ผมเลยบอกให้รอในห้องนั้นแหล่ะ(ซึ่งไม่มีใครอยู่) พอผมไปถึง ผมเปิดประตูห้องไอ้พี่เรืองเข้าไป เหนมันนั่งเล่นคอมอยู่ ในห้องมืด มีแต่แสงอาทิตย์ โพล้เพล้แล้ว ผมเหนหน้ามันก็ทำเอากลัวเหมือนกันครับ(เพิ่งเคยเหนหน้าเหมือนกัน :-[ ถ้าคุณคิดถึงพวก เรกเก้ สกา ออก มันเปนแบบนั้นแหล่ะครับดำๆ ผมหยิกๆ เตี้ยกว่าผมหน่อย ) ผมว่าจะต่อยมัน แต่อีกใจก็บอกว่าอย่าเลย

ผมเลยคุยกับมันก่อน มันก็บอกว่า "ถ้าผมทำจริงๆ แฟนคุณไม่รอดแบบนั้นหรอก" ดูมันพูดสิครับ

ผมเลยบอกว่า "ทำไมคุณทำแบบนี้ล่ะ อยากเข้าคุกหรอไง" มือขวา กำมัดแล้วตอนนั้น

เรือง : "ผมก็ขอโทษเขาแล้ว ผมไม่ได้ตั้งใจ แล้วเขาก็ไม่ได้เปนอะไร" เหมือนพูดไปงั้นๆ  >:(

แล้วมันก็เดินไปหยิบขวดไวน์มากำไว้เตรียมจะฟาดมั้งครับ ตอนนั้นผมคิดว่าท่ามันเปิดก่อน เดี๋ยวผมจะตามให้ เพราะผมไม่คิดเปิดใครก่อน จากนั้นมันก็เปลี่ยนการถือขวดจากมือขวาเปนมือซ้าย แล้วมันหยิบบางอย่างในกระเป๋ามา ตอนแรกคิดว่าเปนมีดครับ  :o ผมเลยถอยไปตั้งหลักไว้

แต่มันดันเป็นโทรศัพท์ ซึ่งโทรไปหา ตู่ แล้วก็คุยกัน จากนั้นผมก็ไม่สนใจมัน เลยรีบไปหาแฟนผม เคาะประตูอยู่นาน ถึงจะเปิด ตอนแรกเขาบอกว่า คิดว่าเปนเปนไอ้เรือง พอดูแล้วแฟนผมก็ไม่ได้เป็นอะไร

แฟนผมบอกว่า ถีบ มันออกไปก่อนที่มันจากปล้ำ ผมก็เลยโล่งอก แฟนผมเลยบอกว่าอย่าไปมีเรื่องเลย เดี๋ยวเรื่องจะยาวซะเปล่า เค้าก็ไม่ได้เป็นอะไร  :-\ ผมก็เลยคิดในใจว่า ดีแล้วแหล่ะ ที่ไม่ไปมีเรื่องกับผม เดี๋ยวคงจะยาวจริงๆ

เลยอยากทราบว่า ถ้าเปนพวกพี่ๆ จะทำยังไงครับ

คุยก่อน หรือ ใส่ก่อนเลย  :(

ขอบคุณครับ

ปล. ขออนุญาตนะครับ ที่มา บ่นๆ อะไร อ่าน อยากทราบความคิดเห็นจากท่านๆ น่ะครับ

ออฟไลน์ kobslowly

• อย่าหมิ่นคนอื่น ทุกคนมีดี
  • โพเซดอน
    • Suwat Limkatanyu
Re: แฟนจะโดนปล้ำครับ,,ถ้าเปนพวกพี่จะทำยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 08:58:26 »
อืม..น่าคิด  ว่า จะใช้ อะไรดี >:(
ทุกคน เสมอ กัน

ออฟไลน์ Relax-ops

• โพเซดอน
Re: แฟนจะโดนปล้ำครับ,,ถ้าเปนพวกพี่จะทำยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 09:04:18 »
สมัยนี้ไว้ใจใครไม่ได้เลยครับ...เหตุข่มขืนเกิดจากคนใกล้ตัวใกล้ชิดมากที่สุดครับ :'(

ไม่จำเป็นจริง ๆ ไม่ควรให้ไปค้างกับใคร โดนเฉพาะมีเพศตรงข้ามอยู่ร่วมที่พัก...ครั้งนี้เป็นประสบการณ์ตรง หลักฐานชัดเจน ต้องสั่งสอนบ้าง...คิดก่อน

อืม..น่าคิด  ว่า จะใช้ อะไรดี >:(
visitors can't see pics , please register or login
 &visitors can't see pics , please register or login

จ ง ใ ช้ อ า วุ ธ อ ย่ า ง มี ส ติ

• ต้นหน
    • http://www.facebook.com/maxnum.z
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 09:13:00 »
นั้นสิครับ ผมก็สังหรณ์ใจแล้ว  แต่ก็คงคิดว่าไม่เป็นอะไรหรอก (ประมาทอีกแล้ว) เลยเกิดเรื่องนี้แหล่ะครับ  :'(

ดีนะ เขาไม่เป็นอะไร

ปล. ผมก็บอกให้มาพักที่แฟลตผมก็ได้ (ผมอยู่แฟลตทหาร) แต่เขากลัว นู้น กลัวนี้ กลัว คนเห็น เพราะแต่ก่อนเขาทำงานที่เดียวกับผมอ่ะครับ เลยกลัวจะเป็นข่าว

มันไม่คุ้มกันเลยนะครับ ผมว่า เป็นข่าว กับโดนแบบนี้

อย่างนี้ต้องสั่งสอนนนน!!! >:(

ออฟไลน์ kobslowly

• อย่าหมิ่นคนอื่น ทุกคนมีดี
  • โพเซดอน
    • Suwat Limkatanyu
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 09:20:20 »
คิดอีกที น่าจะรวบรวมหลักฐาน แจ้งความเรียกค่าเสียหาย เอาเงินมันไปทำบุญ ปล่อยผ่านไปเฉยๆเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นไม่ได้หรอกครับ
ทุกคน เสมอ กัน

ออฟไลน์ SAFARI

• กะลาสี
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 09:24:45 »
 ถ้าเป็นเรื่องจริง ..คิดว่าน่าจะหาเวลาว่างๆ ฝากบทเรียน ชุดใหญ่ ให้ไอ้เรือง ไม่อย่างนั้นคงต้องไปทำกับคนอื่นอีก  ;)

ออฟไลน์ Relax-ops

• โพเซดอน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 09:27:15 »
คิดอีกที น่าจะรวบรวมหลักฐาน แจ้งความเรียกค่าเสียหาย เอาเงินมันไปทำบุญ ปล่อยผ่านไปเฉยๆเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นไม่ได้หรอกครับ

พระเอกมากครับคุณกบ...ต้องทำนะครับ อย่าให้คนชั่วลอยนวล
visitors can't see pics , please register or login
 &visitors can't see pics , please register or login

จ ง ใ ช้ อ า วุ ธ อ ย่ า ง มี ส ติ

• ต้นหน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 09:40:01 »
อีกใจก็อยากจะสั่งสอน อีกใจก็อยากจะแจ้งความ อีกใจก็อยากจะให้มันจบ เพราะแฟนผมก็ไม่เป็นอะไร

หลายใจๆๆๆๆ

แต่ที่อยากทราบความรู้สึก ถ้าเปนพี่ๆ จะจัดมันเลยป่ะครับ ถ้าเปนแบบนี้

ขออนุญาตครับ

ออฟไลน์ BING

• โพเซดอน
    • Bing Thaikempo
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 09:58:53 »
อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจคน จะจนใจเอง .... ใช้ได้ในทุกสมัย ทุกสถาการณ์นะครับ
TEL: 081-4983896

Strikes when you can; Grab when you have to.

น้ำพยุงเรือได้ ก็คว่ำเรือได้ .... ชอบจัง

ออฟไลน์ phoolsak

• กะลาสี
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 10:08:15 »
เป็นผมจะหาคนมาอุ้มมันครับ
หัวใจของการเป็นนักรบ อยู่ที่พร้อมจักตายได้ทุกเมื่อ จงกล้าที่จะตาย หากการตายนั้นเป็นไปเพื่อคุณธรรมแลแผ่นดิน

ออฟไลน์ jiewpc

• ลูกแม่ฟ้าหลวง_ลำดวน13
  • ผีเสื้อสมุทร
    • jiewpc
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 10:10:47 »
ถ้าเป็นผมไม่จบง่ายๆแน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มกราคม 2012, 14:26:02 โดย jiewpc »
"เห็นเสือหมอบอย่าเชื่อว่าเสือไหว้     เผลอเมื่อไรเสือกินสิ้นทั้งขน
คนต้องเกรงเยงยำน้ำใจคน               เขาถ่อมตนอย่าเหมาว่าเขากลัว"

ออฟไลน์ PARTORNS

• กัปตัน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 10:17:39 »
ไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ...ลองคิดดูว่าถ้าจะกลับไปเอาคืนเนี่ยคุ้มไหมมีด้านดีด้านเสียอะไรบ้าง (ถ้ามันทำสำเร็จนั่นก็อีกเรื่อง)
ถ้าเป็นผม ผมจะบอกแฟนของเค้าให้รู้ว่ามีพฤติกรรมอย่างนี้นะ คราวหน้าก็อย่าวางใจใครง่ายๆถ้าหากต้องไปพักที่ไหนอีกก็ควรหาที่ๆไว้ใจได้
เปิดห้องพักไปเลยครับเพื่อความสบายใจ
ชวนแฟนมาติดอาวุธด้วยก็ดีนะครับ ;D

ออฟไลน์ kenny033 (ต้น)

• แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 10:18:37 »

ผิดแต่แรกแล้วครับ ที่ปล่อยให้ไปอยู่ในสถานการณ์แบบนั้น
เลี่ยง หนี ยอม แต่พร้อมสู้ครับ

ส่วนไอ้เรืองนี่ถ้าไม่อยากทำกรรมอะไรกับมันก็ปล่อยไปเถอะครับ แต่ถ้าจะเอาเรื่องก็เตรียมเรื่องยาวครับ

ออฟไลน์ nochida

• แม่ย่านาง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 10:20:03 »
อันนี้นี่ผมไม่ยอมนะครับ ถ้าแค่ลูบหัวเหมือนน้องยังโอเค แต่เล่นปล้ำแบบนี้นี่ยังไงก็จบที่ตำรวจอย่างเดียว [yociexp34] [yociexp34]

แล้วดูมันพูดก็นะ หาเรื่องนี่หว่า ขอโทษยังไม่เป็นเลยมั้ง [yociexp34] [yociexp34]

แต่แฟนพี่เจ๋งดีนะครับ มีสติถีบมันออกได้ก่อน ยกย่องจริงๆ [yenyo108] [yenyo108]

-------------------------------------------------------------------

ส่วนอันนี้ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ รู้สึกเคยอ่านเจอที่ไหนไม่รู้จำไม่ได้แล้ว

เป็นเรื่องสมัยพระพุทธเจ้ายังมีพระชนชีพอยู่ มีพรามห์มาถามท่านว่า

พรามห์ - "คู่หมั้นข้าโดนข่มขืน แล้วข้าจะแต่งงานกับนางยังไง ในเมื่อนางไม่บริสุทธิ์แล้ว"

พระพุทธเจ้า - "นางยังบริสุทธิ์อยู่ ยังแต่งงานได้"

พรามห์ - "นางบริสุทธิ์อย่างไร"

พระพุทธเจ้า - "ที่นางนั้นบริสุทธิ์ เนื่องจากนางไม่ได้ยินยอมไปกับกามอารมณ์นั้นด้วย ดังนั้นนางจึงบริสุทธิ์ทั้งกาย ใจ และศีลข้อสามด้วย"

ประมาณนี้มั้งครับถ้าจำไม่ผิด

แต่นะ ไม่เกิดดีสุด ::) ::)
http://buyuth.wordpress.com/

บทความดีๆจากบูโด

ออฟไลน์ ota_hay (โอ๊ด)

• 084-1642214(โอ๊ด)
  • โพเซดอน
    • TK Oathzilla
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 10:23:37 »
แจ้งความ ลงบันทึกประจำวันได้ไหมครับ
จะมีผลดีผลเสียกับฝ่ายเราอย่างไรบ้าง
ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง
ผมเกลียดการข่มเหงทางเพศมาก รู้สึกว่ายอมไม่ได้ครับ
มีดเหมือนกางเกงใน มีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องโชว์

somchai2517

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 10:37:53 »
กระทืบก่อนเลยครับ แล้วก็แจ้งตำรวจครับเอาให้หนำใจเลยครับ

RoninXT

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 10:56:48 »
ถ้าเป็นผมคงทำใจไม่ได้เลย เกิดสงครามแน่นอนครับ  >:(

• ต้นหน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 11:08:56 »

-------------------------------------------------------------------

ส่วนอันนี้ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ รู้สึกเคยอ่านเจอที่ไหนไม่รู้จำไม่ได้แล้ว

เป็นเรื่องสมัยพระพุทธเจ้ายังมีพระชนชีพอยู่ มีพรามห์มาถามท่านว่า

พรามห์ - "คู่หมั้นข้าโดนข่มขืน แล้วข้าจะแต่งงานกับนางยังไง ในเมื่อนางไม่บริสุทธิ์แล้ว"

พระพุทธเจ้า - "นางยังบริสุทธิ์อยู่ ยังแต่งงานได้"

พรามห์ - "นางบริสุทธิ์อย่างไร"

พระพุทธเจ้า - "ที่นางนั้นบริสุทธิ์ เนื่องจากนางไม่ได้ยินยอมไปกับกามอารมณ์นั้นด้วย ดังนั้นนางจึงบริสุทธิ์ทั้งกาย ใจ และศีลข้อสามด้วย"

ประมาณนี้มั้งครับถ้าจำไม่ผิด

แต่นะ ไม่เกิดดีสุด ::) ::)

ชอบอันนี้จังเลยครับ  ;D

แต่แฟนพี่เจ๋งดีนะครับ มีสติถีบมันออกได้ก่อน ยกย่องจริงๆ [yenyo108] [yenyo108]

อันนี้ก็ต้องสอนเขาเพิ่มน่ะครับถ้าเจอแบบนี้อีก แต่ถ้าผมไม่มีสติ อาจถีบมันก็ได้อ่ะครับ  ;D  เหอๆๆ

ออฟไลน์ ASaeVunKey

• โพเซดอน
    • ASaeVunKey
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 11:14:11 »
เรื่องแบบนี้มีสติไว้ก่อนดีที่สุดครับ แต่ถ้าเป็นผมคงฟิวส์ขาดตั้งแต่แรกอ่ะครับ...

ออฟไลน์ aphiratsan

• กัปตัน
    • aphiratsan
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 11:24:11 »
ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ...ในแง่กฎหมาย

การดำเนินคดีเรื่องการถูกถูกล่วงละเมิดทางเพศนี่ยากมากครับ เพราะเราต้องนำสืบให้ได้ว่าผู้ถูกกล่าวหากระทำจริง และเราไม่ยินยอม

หากเป็นคดีข่มขืน การพิสูน์ว่ามีการร่วมเพศกันจริงไม่ยาก เพราะการตรวจทางนิติวิทยาศาตร์ตรวจสอบได้ แต่ยากตรงที่เราต้องนำสืบให้ได้ว่า
ว่าผู้ถูกกล่าวหาข่มขืนจริง

การดำเนินคดีในศาล ทนายความของฝ่ายจำเลยจะยอมรับว่าจำเลยร่วมเพศกับโจทก์จริง แต่โจทก์ยินยอมเอง ทนายจำเลยจะชักจูงศาลให้เห็น
คล้อยตาม เช่น โจทก์เป็นผู้หญิง สมัครใจอยู่ในที่รโหฐาน(หมายถึงเป็นที่ส่วนตัว)กับโจทก์สองต่อสอง และเป็นฝ่ายมาหาจำเลยเอง ปกติ
วิญญูชน(หมายถึงบุคคลที่สมมุติตามกฎหมาย ว่าเป็นบุคคลธรรมดา)จะทำเช่นนี้หรือไม่ หากฝ่ายหญิงทำเช่นนี้ก็มักจะมีแนวโน้มว่ายินยอมแต่แรกแล้ว
แต่มาฟ้องร้องภายหลัง เพื่อเรียกร้องเงินทอง

เนื่องจากคดีข่มขืน ตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา๒๗๖ เป็นคดีอาญาที่ยอมความได้ คดีเหล่านี้ส่วนใหญ่จะจบลงตรงที่ฝ่ายหญิงเรียกร้องเงินทอง
แล้วฝ่ายชายจะยินยอมชดใช้ให้ ฝ่ายหญิงก็จะยอมถอนฟ้อง จึงยากมากครับ ที่นำสืบให้เห็นว่าฝ่ายผู้เสียหายไม่ยินยอม

ข้อควรปฎิบัติ

อย่าให้น้องสาวเรา,ญาติสาวเรา,แฟนของเรา อยู่สองต่อสองกับผู้ชายที่ไม่ใช่เราเด็ดขาด เกิดเรื่องแล้วไม่ว่าจะชนะคดีหรือไม่ ก็มีแต่เสียใจครับ

ปล.  เอ้อ...จะว่าไปแล้วผมยังไม่ค่อยไว้ใจตัวเองเลยครับ อุ อุ

ด้วยความเคารพ
พิทักษ์อาณา รักษาชายแดน

ออฟไลน์ kazama

• โพเซดอน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 11:32:19 »
เรื่องแบบนี้ แจ้งความได้ แต่เอาเรื่องยากครับ.....เคยเจอมาหลายเคสแล้ว เพราะหลักฐานจะอ่อนถึงอ่อนมากๆ เอาผิดยาก  เว้นกรณีถูกปล้ำจวนตัว มีการต่อสู้ มีร่องรอย จะเอาเรื่องได้ค่อนข้างแน่นอน(แต่ต้องรีบแจ้งความ และตรวจร่างกายเป็นหลักฐาน ภายใน24 ชั่วโมงหลังเกิดเหตุ )   หรือถ้าถูกกระทำการสำเร็จ  อันนี้เอาเรื่องได้แน่นอนครับ.....

ผู้ชายบางคน ไม่มีอะไรมากครับ....กรณีแบบนี้  แค่หมาหยอกไก่  ลองดู ถ้าอีกฝ่ายเล่นด้วยก็ดีไป ถ้าไม่เล่นด้วยก็ว่ากันอีกที แบบกรณีนี้ครับ....(ไม่รู้คนสมัยนี้มันเป็นอะไรไปหมดละ)

ส่วนถ้าไม่มีเหตุอะไรมากไปกว่านี้.....ถ้ามั่นใจว่าเรื่องไม่ถึงตัว  เป็นผม  เอาเรื่องกันนอกรอบสถานเดียวครับ....และถ้าจะลงมือนอกรอบจริง จะไม่แจ้งความไว้ก่อนด้วย

ส่วนกรณีที่ดีที่สุด ให้แฟนเราปกป้องตัวเองด้วย เพราะหากมันเข้ามาลวนลาม และฝากบาดแผลไว้ได้ เรื่องยาวจริง แต่ถ้าเป็นข่าวขึ้นมา ส่วนมากจบเร็วจบสวยครับ

แต่ถ้าไม่เป็นข่าว เด่วก็เจอแยงระดับพนักงานสอบสวนที แยงระดับอัยการที โทษเหลือไม่เท่าไหร่ ไร้สาระมากๆครับบ้านเมืองเรา :P

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ...ในแง่กฎหมาย

การดำเนินคดีเรื่องการถูกถูกล่วงละเมิดทางเพศนี่ยากมากครับ เพราะเราต้องนำสืบให้ได้ว่าผู้ถูกกล่าวหากระทำจริง และเราไม่ยินยอม

หากเป็นคดีข่มขืน การพิสูน์ว่ามีการร่วมเพศกันจริงไม่ยาก เพราะการตรวจทางนิติวิทยาศาตร์ตรวจสอบได้ แต่ยากตรงที่เราต้องนำสืบให้ได้ว่า
ว่าผู้ถูกกล่าวหาข่มขืนจริง

การดำเนินคดีในศาล ทนายความของฝ่ายจำเลยจะยอมรับว่าจำเลยร่วมเพศกับโจทก์จริง แต่โจทก์ยินยอมเอง ทนายจำเลยจะชักจูงศาลให้เห็น
คล้อยตาม เช่น โจทก์เป็นผู้หญิง สมัครใจอยู่ในที่รโหฐาน(หมายถึงเป็นที่ส่วนตัว)กับโจทก์สองต่อสอง และเป็นฝ่ายมาหาจำเลยเอง ปกติ
วิญญูชน(หมายถึงบุคคลที่สมมุติตามกฎหมาย ว่าเป็นบุคคลธรรมดา)จะทำเช่นนี้หรือไม่ หากฝ่ายหญิงทำเช่นนี้ก็มักจะมีแนวโน้มว่ายินยอมแต่แรกแล้ว
แต่มาฟ้องร้องภายหลัง เพื่อเรียกร้องเงินทอง

เนื่องจากคดีข่มขืน ตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา๒๗๖ เป็นคดีอาญาที่ยอมความได้ คดีเหล่านี้ส่วนใหญ่จะจบลงตรงที่ฝ่ายหญิงเรียกร้องเงินทอง
แล้วฝ่ายชายจะยินยอมชดใช้ให้ ฝ่ายหญิงก็จะยอมถอนฟ้อง จึงยากมากครับ ที่นำสืบให้เห็นว่าฝ่ายผู้เสียหายไม่ยินยอม

ข้อควรปฎิบัติ

อย่าให้น้องสาวเรา,ญาติสาวเรา,แฟนของเรา อยู่สองต่อสองกับผู้ชายที่ไม่ใช่เราเด็ดขาด เกิดเรื่องแล้วไม่ว่าจะชนะคดีหรือไม่ ก็มีแต่เสียใจครับ

ปล.  เอ้อ...จะว่าไปแล้วผมยังไม่ค่อยไว้ใจตัวเองเลยครับ อุ อุ

ด้วยความเคารพ
ขนาดไม่ใช่ที่รโหฐาน.....การลวนลามในที่สาธารณะ ยังนำสืบแบบกรณีอื่นจนอออกทะเลไปไกลเลยก็มีครับ >:(

ร่องรอยการต่อสู้ และบาดแผลที่เกิดจากการต่อสู้  จะทำให้ศาลชี้ชัดได้ง่ายขึ้นครับ

แต่บางกรณี หากต่อสู้ขัดขืน  หากไม่ประสบความสำเร็จ  ก็อาจถูกทำร้ายถึงชีวิตได้เช่นกัน......(เป็นคำตอบว่า ทำไมผู้หญิงถึงควรติดเขี้ยวเล็บ และฝึกฝนการต่อสู้ไว้บ้าง  แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะชัวร์นะครับ)

การไม่เอาตัวไปอยู่ในที่เสี่ยงอย่างที่พี่แนะนำไว้ ป้องกันเหตุได้ดีสุดแล้วครับ :D

ออฟไลน์ Nawapol[Big]

• I Love Balisong
  • โพเซดอน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 12:46:35 »
ขอลองใช้ความคิดแบบเด็กๆหน่อยนะครับ ;D ;D

สมมุติถ้าเป็นผม เปิดประตูเข้าห้องมันก็บวกมันก่อนเลยละครับ เพราะคิดว่ามันคงไม่กล้าแจ้งความอยู่แล้ว

เอ่อ.. แล้วแฟนพี่กับเพื่อนเขา ยังคุยกันได้อยู่หรือป่าวครับ เกรงว่าผู้ชายเลวๆคนเดียวต้องทำให้ผู้หญิงต้องเกลียดกัน